Lương Sơn Quần Anh Hội
Lưu ý khi tạo nick diễn đàn, địa chỉ email đăng kí phải chính xác với yahoo mail bạn đang xài. Ví dụ bạn có tên miền yahoo là: xxx@yahoo.com.vn thì bạn phải nhập vào xxx@yahoo.com.vn , chứ không được nhập xxx@yahoo.com

Join the forum, it's quick and easy

Lương Sơn Quần Anh Hội
Lưu ý khi tạo nick diễn đàn, địa chỉ email đăng kí phải chính xác với yahoo mail bạn đang xài. Ví dụ bạn có tên miền yahoo là: xxx@yahoo.com.vn thì bạn phải nhập vào xxx@yahoo.com.vn , chứ không được nhập xxx@yahoo.com
Lương Sơn Quần Anh Hội
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn đăng kí account trong diễn đàn

Go down

Hướng dẫn đăng kí account trong diễn đàn Empty Hướng dẫn đăng kí account trong diễn đàn

Bài gửi by DevilOfDarkness Wed Jul 13, 2011 1:45 pm

Mình thấy đại đa số các bạn bị mắc lỗi trường hợp đăng kí không được account.
Mình cũng muốn hướng dẫn các bạn cách khắc phục lỗi này.
Tại forum này cần phải kích hoạt tài khoản trong mail rồi mới được quyền truy cập vào. Hơi bất tiện nhưng như vậy tránh được tình trạng spam không cần thiết.
Khi đăng kí, nhiều bạn thắc mắc làm đúng hết tại sao lại đăng nhập không được. Xin thưa là cần phải vào mail kích hoạt. Nhưng có bạn nói, tại sao trong hòm thư lại không có cái mail nào của forum Lương Sơn.
Các bạn khi đăng kí cần phải nhập chính xác tên miền của yahoo nhé.
Ví dụ: nếu các bạn xài yahoo của Việt Nam thì cần phải đăng kí với yahoo có tên miền @yahoo.com.vn
Nhiều bạn không hiểu làm sao để nhận biết yahoo mình thuộc miền nào. Thì cái này mình cũng chịu.
Chỉ có 2 giải pháp:
_1 là đăng kí đổi tên miền, nếu thấy yahoo của mình nhận đc mail của Lương Sơn thì thôi. Ví dụ lần đầu bạn đăng kí yahoo: luongson@yahoo.com không thấy mail gì thì đăng kí lại luongson@yahoo.com.vn , ....
Mình chỉ lấy ví dụ vậy thôi.
_2 là vào mail xem thử thế nào. Nếu yahoo bạn tiếng việt thì chắc là có tên miền @yahoo.com.vn rồi. Hehe.
Có rất nhiều tên miền khác nhau:
yahoo.com.vn ; yahoo.com ; yahoo.com.uk ; yahoo.fr ; .....
DevilOfDarkness
DevilOfDarkness
Tống Hộ Quốc Đại Nguyên Soái
Tống Hộ Quốc Đại Nguyên Soái

Exp : 4818
Danh Vọng : 2

http://luongson.friendhood.net

- Similar topics